Thông tin Cao đẳng Canadian College: Ngành học, học phí & đánh giá

(Vancouver, British Columbia)

Tên trường Canadian College
Địa chỉ 1050 Alberni St., Vancouver, British Columbia, Canada, V6E 1A3
Tel 604-688-9366
Email study@canadiancollege.com
Website www.canadiancollege.com

 Canadian College tọa lạc tại trung tâm thành phố Vancouver. Hiện đang giảng dạy khoảng 1.000 sinh viên đến từ hơn 50 quốc gia. Các chương trình học thuật được công nhận trên toàn thế giới, điển hình như Kinh doanh, Thương mại quốc tế, Quản trị khách sạn, Công nghệ thông tin, Quản lý dự án và Quảng cáo truyền thông xã hội. Chúng tôi hiểu được nhu cầu việc làm và tinh thần sẵn sàng làm việc sau khi tốt nghiệp của sinh viên, vì thế chúng tôi đào tạo đa dạng các chương trình chứng chỉ và văn bằng từ các tổ chức FITT, AHLEI cũng như các bài thi kĩ năng nghề nghiệp uy tín như PMI, COMPTIA và CISCO. Bên cạnh đó, nhà trường còn trang bị những kỹ năng và kiến thức thực tế thông qua các chương trình thực tập hưởng lương co-op nhằm giúp sinh viên tự tin gia nhập vào thị trường lao động.

Lý do Canadian College là nơi thu hút sinh viên đến học tập tại Canada:

Canadian College cung cấp một số Văn bằng học tập và làm việc đã được quốc tế công nhận. Sinh viên quốc tế tại trường có cơ hội tìm được việc làm ngay tại Canada thông qua việc tham gia vào các khóa học: Quản lý kinh doanh, Thương mại quốc tế, Quản lý khách sạn, Quản lý dự án, Công nghệ thông tin hoặc Truyền thông…

 

Chi phí học tập tại trường:

Phí xét đơn

$103 CAD – $155 CAD

(Giảm 30 – 50% phí xét đơn nếu nộp hồ sơ thông qua CEI)

Học phí / năm học

$12,000 CAD – $16,000 CAD

Phí sinh hoạt / năm học

$12,000 CAD

 

Chương trình đào tạo nổi bật của trường:

 

BUSINESS

Business Management & Co-op (Diploma) http://canadiancollege.com/en/slc-business-diploma
Business Fundamentals (Diploma) http://canadiancollege.com/en/business-fundamentals-diploma
Business Administration (Certificate) http://canadiancollege.com/en/business-administration-certificate
Business Management & Co-op (Certificate) http://canadiancollege.com/en/business-english-certificate
International Business (Certificate) http://canadiancollege.com/en/international-business-certificate
Business (Diploma) http://canadiancollege.com/en/slc-business-diploma
International Business Management (Certificate) http://canadiancollege.com/en/slc-international-business-management-certificate
 

HOSPITALITY

Hospitality Management & Co-op (Diploma) http://canadiancollege.com/en/hospitality-management-diploma-coop
International Hotel Management (Certificate) http://canadiancollege.com/en/international-hotel-management-certificate
Hospitality Management Certificate & Co-op http://canadiancollege.com/en/hospitality-management-certificate
Hospitality Marketing & Sales (Certificate) http://canadiancollege.com/en/hospitality-sales-marketing-certificate
 

INTERNATIONAL

TRADE

International Trade & Co-op Diploma http://canadiancollege.com/en/international-trade-diploma-coop
International Trade Training Intense Diploma http://canadiancollege.com/en/international-trade-diploma
Trade Management Certificate & Co-op http://canadiancollege.com/en/trade-english-certificate
FITT International Trade Certificate http://canadiancollege.com/en/international-trade-training-certificate

PROJECT MANAGEMENT

Project Management & Co-op (Diploma) http://canadiancollege.com/en/project-management-diploma-coop

IT

Information Technology & Co-op (Diploma) http://canadiancollege.com/en/information-technology-diploma-coop
 

SOCIAL MEDIA

Social Media Marketing & Co-op (Diploma) http://canadiancollege.com/en/social-media-marketing-diploma-coop
Social Media Marketing (Diploma) http://canadiancollege.com/en/social-media-marketing-certificate

Chương trình tiếng Anh – ESL/EAP

Có chương trình tiếng Anh cho các bạn chưa đủ điều kiện tiếng Anh đầu vào của trường

Chương trình liên kết với Cao đẳng St. Lawrence:

Canadian College cung cấp 6 chương trình học độc đáo liên kết với Cao đẳng St. Lawrence (SLC). Chương trình sẽ được giảng dạy tại khuôn viên trường Canadian College ở trung tâm thành phố Vancouver.  

SLC Diploma Programs (2 years)

SLC Post Graduate Certificate (1 year)

 Lưu ý: Khóa học chính vào tháng 9tháng 1 (Riêng khóa Tháng 5 sẽ giới hạn về chương trình học và số lượng học viên)
  • Sau khi hoàn thành chương trình, sinh viên sẽ nhận được bằng tốt nghiệp từ St. Lawrence CollegeCanadian College.
  • Sau khi sinh viên nhận bằng tốt nghiệp St. Lawrence College, các bạn sẽ có đủ điều kiện để xin Giấy phép làm việc sau đại học

(Vui lòng cập nhật website trường thường xuyên để có những thông tin cập nhật về chương trình học)

Cảm nhận:

“Em rất quý các giảng viên trường Canadian College – những người có nhiều kiến thức uyên sâu và kinh nghiệm trong ngành Du lịch và Nhà hàng khách sạn. Các tình huống được giảng dạy trong lớp đều rất hữu ích và được ứng dụng trong thời gian em thực tập co-op tại khách sạn.”

Emi


Vui lòng liên hệ với Trung tâm tư vấn giáo dục Canada – CEI Vietnam để được tư vấn thủ tục xin trường và visa miễn phí. Bên cạnh đó, CEI hướng dẫn đăng ký các dịch vụ giám hộ dành cho học sinh dưới 18 tuổi, homestay, ký túc xá, gia hạn giấy phép du học, gia hạn visa, bảo hiểm du học, du lịch, sim card Canada, …